Abubuwan da aka bayar na HANGZHOU NUZHUO TECHNOLOGY GROUP CO., LTD.

Mutuncin Kayan Kayan Aiki

Mafi yawan amfani da waɗannan alamomi, amma gudunmawarsa ga gudanarwa yana da iyaka. Abin da ake kira rashin daidaituwa yana nufin rabon kayan aiki maras kyau zuwa jimlar adadin kayan aiki yayin lokacin dubawa (kayan aikin da ba daidai ba = adadin kayan aiki mara kyau / adadin kayan aiki). Ma'auni na masana'antu da yawa na iya kaiwa fiye da 95%. Dalilin yana da sauƙi. A lokacin dubawa, idan kayan aiki suna aiki kuma babu gazawa, ana la'akari da shi a cikin yanayi mai kyau, don haka wannan alamar yana da sauƙin cimma. Yana da sauƙi yana nufin cewa babu wani wuri mai yawa don ingantawa, wanda ke nufin cewa babu wani abu da za a inganta, wanda ke nufin cewa yana da wuya a inganta. Don haka, kamfanoni da yawa suna ba da shawarar canza ma'anar wannan ma'anar, alal misali, suna ba da shawarar duba sau uku a ranakun 8, 18 da 28 na kowane wata, kuma su ɗauki matsakaicin adadin da ba daidai ba a matsayin daidaitaccen adadin wannan watan. Wannan tabbas ya fi dubawa sau ɗaya, amma har yanzu yana da kyau ƙimar da ake nunawa a ɗigogi. Daga baya, an ba da shawarar cewa za a kwatanta sa'o'in tebur ɗin da ba su da kyau tare da sa'o'in tebur na kalanda, kuma sa'o'in tebur ɗin da ba su da kyau sun kasance daidai da sa'o'in tebur na kalanda tare da jimlar sa'o'i na kuskure da gyare-gyare. Wannan mai nuna alama ya fi haƙiƙa. Tabbas, ana samun karuwar aikin kididdiga da sahihancin kididdigar, da kuma muhawara kan ko za a cirewa yayin da ake ci karo da tashoshin kula da kariya. Ko mai nuna madaidaicin ƙimar zai iya nuna yadda yakamata ya nuna matsayin sarrafa kayan aiki ya dogara da yadda ake amfani da shi.

Yawan gazawar Kayan aiki

Wannan mai nuna alama yana da sauƙin ruɗewa, kuma akwai ma'anoni guda biyu: 1. Idan ya kasance mitar gazawar, shine rabon adadin gazawar zuwa ainihin farawa na kayan aiki (rashin gazawa = adadin rufewar gazawar / ainihin adadin farawar kayan aiki); 2. Idan gazawar kashewa ne, Yana da rabo na raguwa na kuskuren zuwa ainihin farawa na kayan aiki tare da lokacin raguwar lokacin kuskuren (ƙaddamar da lokaci = raguwar lokacin kuskuren / (ainihin lokacin farawa na kayan aiki + lokacin raguwa na kuskure)) A bayyane yake, ƙimar ƙimar kuskuren na iya kwatanta matsayin da gaske.

Yawan Samuwar Na'urorin

Ana amfani da shi sosai a ƙasashen yammacin duniya, amma a cikin ƙasata, akwai bambance-bambance guda biyu tsakanin tsarin amfani da lokacin da aka tsara (tsarin amfani da lokacin amfani = ainihin lokacin aiki / lokacin aiki da aka tsara) da adadin lokacin amfani da kalanda (ƙididdigar lokacin amfani da kalanda = ainihin lokacin aiki / lokacin kalanda) tsarawa. Samuwar kamar yadda aka ayyana a Yamma shine ainihin amfani da lokacin kalanda ta ma'ana. Yin amfani da lokacin kalandar yana nuna cikakken amfani da kayan aiki, wato, koda kuwa ana sarrafa kayan aiki a cikin motsi ɗaya, muna lissafin lokacin kalanda bisa ga sa'o'i 24. Domin ko masana'anta ta yi amfani da wannan kayan aiki ko a'a, za ta cinye kadarorin kamfanin ta hanyar rage daraja. Yin amfani da lokacin da aka tsara yana nuna shirin yin amfani da kayan aiki. Idan ana sarrafa shi a cikin motsi ɗaya, lokacin da aka tsara shine 8 hours.

Ma'anar Lokaci Tsakanin Kasawa (MTBF) Na Kayan Aiki

Wani tsari kuma ana kiransa matsakaicin lokacin aiki mara wahala "matsakaicin tazara tsakanin gazawar kayan aiki = jimlar lokacin aiki mara wahala a cikin lokacin tushe / adadin gazawar". Mai dacewa da ƙimar raguwa, yana nuna yawan gazawar, wato, lafiyar kayan aiki. Ɗaya daga cikin alamomi guda biyu ya isa, kuma babu buƙatar amfani da alamomi masu alaƙa don auna abun ciki. Wani alamar da ke nuna ingancin kulawa shine lokacin da za a gyara (MTTR) (matsakaicin lokaci don gyarawa = jimlar lokacin da aka kashe akan kiyayewa a cikin lokaci na ƙididdiga / adadin kulawa), wanda ke auna ingantaccen aikin aikin kulawa. Tare da ci gaban fasahar kayan aiki, rikitarwarsa, wahalar kulawa, wuri mara kyau, matsakaicin ingancin fasaha na masu fasahar kulawa da shekarun kayan aiki, yana da wuya a sami tabbataccen ƙima don lokacin kulawa, amma zamu iya auna matsakaicin matsayi da ci gaba bisa ga wannan.

Tasirin Kayan Aikin Gabaɗaya (OEE)

Alamar da ke nuna ingancin kayan aiki gabaɗaya, OEE shine samfurin ƙimar aiki na lokaci, ƙimar aiki da ƙimar samfur ƙwararrun. Kamar dai yadda mutum yake, adadin lokacin kunnawa yana wakiltar adadin halarta, yawan kunna aikin yana wakiltar ko yin aiki tuƙuru bayan ya tafi aiki, da kuma yin aiki yadda ya kamata, kuma ƙimar samfurin da ta dace tana wakiltar tasirin aikin, ko ana yawan yin kuskure, da kuma ko za a iya kammala aikin da inganci da yawa. Tsarin OEE mai sauƙi shine ingantaccen kayan aiki gabaɗaya OEE= ingantaccen fitowar samfur/samfurin ka'idar sa'o'in aiki da aka tsara.

Jimlar Ingantacciyar Ƙarfafa TEEP

Tsarin da ya fi nuna ingancin kayan aiki ba OEE bane. Jimlar Ingantacciyar Haɓaka TEEP = ingantaccen fitarwar samfur / fitarwar ka'ida na lokacin kalanda, wannan alamar tana nuna lahanin sarrafa tsarin kayan aiki, gami da tasirin sama da ƙasa, tasirin kasuwa da tsari, ƙarfin kayan aiki mara daidaituwa, tsarawa da tsarawa marasa ma'ana, da sauransu. Wannan alamar gabaɗaya ƙasa ce, ba kyakkyawa ba ce, amma ta gaske.

Kulawa Da Gudanar da Kayan Aiki

Hakanan akwai alamomi masu alaƙa. Kamar ƙimar cancantar lokaci ɗaya na ingancin haɓakawa, ƙimar gyarawa da ƙimar ƙimar kulawa, da sauransu.
1. Ana auna ƙimar wucewar lokaci ɗaya na ƙimar haɓaka ta hanyar adadin adadin lokutan da kayan aikin da aka haɓaka suka cika ka'idodin cancantar samfur don aikin gwaji ɗaya zuwa adadin haɓaka. Ko masana'anta ta ɗauki wannan alamar a matsayin mai nuna alamar aiki na ƙungiyar kulawa ana iya yin nazari kuma a yi shawara.
2. Matsakaicin gyaran gyare-gyare shine rabo na jimlar yawan gyare-gyaren gyare-gyare bayan gyaran kayan aiki zuwa yawan gyare-gyare. Wannan shine ainihin nuni na ingancin kulawa.
3. Akwai ma'anoni da yawa da kuma algorithms na tabbatarwa kudin rabo, daya shi ne rabo na shekara-shekara goyon baya kudin zuwa shekara-shekara fitarwa darajar, da sauran shi ne rabo na shekara-shekara tabbatarwa kudin zuwa jimlar asali darajar dukiya a cikin shekara, da sauran shi ne rabo na shekara-shekara tabbatarwa kudin zuwa jimlar dukiya a cikin shekara The rabo na maye kudin ne rabo na shekara-shekara tabbatarwa kudin zuwa jimilar net kadari darajar na shekara, da kuma na karshe shi ne da rabo na shekara-shekara tabbatarwa farashin zuwa jimlar kudin na shekara. Ina tsammanin algorithm na ƙarshe ya fi dogara. Duk da haka, girman ƙimar kuɗin kulawa ba zai iya bayyana matsalar ba. Domin kiyaye kayan aiki shine shigarwa, wanda ke haifar da ƙima da fitarwa. Rashin isasshen zuba jari da fitaccen hasara na samarwa zai shafi fitarwa. Tabbas, zuba jari da yawa bai dace ba. Ana kiransa overmaintenance, wanda shine sharar gida. Shigar da ta dace shine manufa. Saboda haka, masana'anta ya kamata bincika da kuma nazarin rabon jari mafi kyau. Babban farashin samarwa yana nufin ƙarin umarni da ƙarin ayyuka, kuma nauyin kayan aiki yana ƙaruwa, kuma buƙatar kulawa kuma yana ƙaruwa. Zuba hannun jari a cikin rabo mai dacewa shine burin da masana'anta yakamata suyi ƙoƙari su bi. Idan kuna da wannan tushen, gwargwadon yadda kuka karkata daga wannan ma'aunin, ƙarancin manufa shi ne.

Abubuwan Gudanar da Kayan Aiki

Hakanan akwai alamomi da yawa, kuma yawan jujjuyawar kayan kayan gyara (yawan jujjuyawar kayan aikin kayan gyara = yawan amfani da kayan kayan kaya na wata-wata / matsakaicin matsakaicin kudaden kaya na kowane wata) alama ce ta ƙarin wakilci. Yana nuna motsin kayan gyara. Idan an mayar da adadin kuɗin ƙididdiga masu yawa, za a nuna shi a cikin adadin kuɗi. Abin da kuma ke nuni da sarrafa kayan gyara shi ne rabon kudaden kayayyakin gyara, wato, rabon dukkan kudaden kayayyakin gyara ga jimillar ainihin darajar kayan aikin kamfani. Darajar wannan darajar ta bambanta dangane da ko masana'anta na cikin tsakiyar gari, ko kayan aikin da aka shigo da su, da tasirin raguwar kayan aiki. Idan raguwar lokutan kayan aiki na yau da kullun ya kai dubun-dubatar Yuan, ko kuma gazawar ta haifar da mummunar gurbatar muhalli da kuma hadarin lafiyar mutum, kuma yanayin samar da kayayyakin ya yi tsayi, kididdigar kayayyakin kayayyakin zai kara yawa. In ba haka ba, adadin kuɗaɗen kayan gyara ya kamata ya yi yawa. rage. Akwai alamar da mutane ba su lura da su ba, amma yana da mahimmanci a cikin kula da kulawa na zamani, wato, ƙarfin horo na lokaci (tsawon lokacin horo na kulawa = sa'o'in horo na kulawa / sa'o'i na kulawa). Horon ya haɗa da ilimin sana'a na tsarin kayan aiki, fasaha na kulawa, ƙwarewa da kulawa da kulawa da dai sauransu Wannan alamar yana nuna mahimmanci da ƙarfin zuba jari na kamfanoni don inganta ingancin ma'aikatan kulawa, kuma a kaikaice yana nuna matakin ƙarfin fasaha na kulawa.


Lokacin aikawa: Agusta-17-2023