Me yasa ake ɗaukar lokaci kafin a fara da kuma dakatar da injin samar da sinadarin nitrogen na PSA? Akwai dalilai guda biyu: ɗaya yana da alaƙa da kimiyyar lissafi ɗayan kuma yana da alaƙa da fasahar.

1. Ya kamata a tabbatar da daidaiton sha.

PSA tana wadatar da N₂ ta hanyar shaƙar danshi na O₂/ akan sieve ɗin kwayoyin. Lokacin da aka fara sabon aiki, sieve ɗin kwayoyin yakamata a hankali ya isa ga zagayowar shaƙa/shaƙa mai ƙarfi daga yanayin iska/danshi mara cikawa ko gurɓata don fitar da tsarkin da aka nufa a lokacin zagayowar kwanciyar hankali. Wannan tsari na isa ga yanayin kwanciyar hankali yana buƙatar zagayowar shaƙa/shaƙatawa da yawa (yawanci yana farawa daga daƙiƙa goma zuwa mintuna da yawa/daga mintuna goma, ya danganta da girman gado da sigogin tsari).

2. Matsi da kwararar iskar da ke cikin laybar gado sun tabbata.

Ingancin shaƙar PSA ya dogara sosai akan matsin lamba na aiki da saurin iskar gas. Lokacin farawa, na'urar damfara ta iska, tsarin bushewa, bawuloli da da'irar iskar gas suna buƙatar lokaci don matsa tsarin zuwa matsin lamba da aka tsara da kuma daidaita saurin kwararar (gami da jinkirin aiki na mai daidaita matsin lamba, mai sarrafa mai daidaita kwararar ruwa da bawul ɗin farawa mai laushi).

图片1

3. Maido da kayan aikin da aka riga aka yi musu magani

Dole ne na'urorin tace iska da na'urorin busar da ruwa/busar da aka sanya a cikin firiji su fara cika ƙa'idodi (zafin jiki, wurin raɓa, yawan mai); in ba haka ba, na'urorin busar da ƙwayoyin halitta na iya gurɓata ko haifar da canjin tsarki. Na'urar busar da injin sanyaya da kuma na'urar raba mai da ruwan mai suma suna da lokacin murmurewa.

4. Jinkiri a cikin tsarin fitar da abubuwa da tsarkakewa

A lokacin zagayowar PSA, akwai maye gurbin, cirewa da kuma sake farfaɗowa. Dole ne a kammala maye gurbin farko da sake farfaɗowa a lokacin farawa don tabbatar da cewa layin gadon yana da "tsabta". Bugu da ƙari, masu nazarin tsarki (masu nazarin oxygen, masu nazarin nitrogen) suna da jinkirin amsawa, kuma tsarin sarrafawa yawanci yana buƙatar ci gaba da cancantar maki da yawa kafin fitar da siginar "iskar da ta cancanta".

 5. Jerin bawuloli da dabaru na sarrafawa

Domin hana lalacewar sieve na kwayoyin halitta ko samar da iskar gas mai yawan maida hankali nan take, tsarin sarrafawa yana amfani da sauyawa mataki-mataki (sashe kunnawa/kashewa bayan sashe), wanda da kansa ke gabatar da jinkiri don tabbatar da cewa kowane mataki ya kai ga daidaito kafin a ci gaba zuwa na gaba.

 图片2

6. Tsarin Tsaro da Kariya

Yawancin masana'antun suna haɗa dabarun kamar ƙarancin lokacin aiki da jinkirin kariya (busawa/sauƙaƙe matsin lamba) a cikin software da hardware don hana kunnawa da tsayawa akai-akai daga lalata kayan aiki da abubuwan sha.

A ƙarshe, lokacin farawa ba abu ɗaya bane illa tarin sassa da dama, waɗanda suka haɗa da kafin a fara magani + kafa matsi + daidaita gadon sha + tabbatar da iko/bincike.

TuntuɓiRileydon samun ƙarin bayani game da na'urar samar da iskar oxygen/nitrogen ta PSA, na'urar samar da ruwa ta nitrogen, na'urar ASU, na'urar sanyaya iskar gas.

Waya/Whatsapp/Wechat: +8618758432320

Email: Riley.Zhang@hznuzhuo.com

图片3


Lokacin Saƙo: Agusta-27-2025