Manufofi na asali『BPCS』
Tsarin sarrafa tsari na asali: Yana amsawa ga siginar shigarwa daga tsari, kayan aiki masu alaƙa da tsarin, wasu tsarin da za a iya tsara su, da/ko mai aiki, kuma yana samar da tsarin da ke sa kayan aiki da kayan aikin da suka shafi tsarin su yi aiki kamar yadda ake buƙata, amma ba ya yin duk wani aikin aminci na kayan aiki tare da SIL≥1 da aka ayyana. (Tsarin: GB/T 21109.1-2007 (IEC 61511-1:2003, IDT) Tsaron aiki na tsarin kayan aiki masu aminci a masana'antar tsari - Kashi na 1: Tsarin, ma'anoni, tsarin, kayan aiki da buƙatun software 3.3.2)
Tsarin Kula da Tsarin Aiki na Asali: Yana amsawa ga siginar shigarwa daga ma'aunin tsari da sauran kayan aiki masu alaƙa, wasu kayan aiki, tsarin sarrafawa, ko masu aiki. Dangane da dokar kula da tsari, algorithm da hanya, ana samar da siginar fitarwa don cimma aikin sarrafa tsari da kayan aikin da suka shafi shi. A cikin shuke-shuke ko shuke-shuken mai, tsarin kula da tsari na asali yawanci yana amfani da tsarin sarrafawa mai rarrabawa (DCS). Tsarin kula da tsari na asali bai kamata ya yi ayyukan kayan aikin aminci na SIL1, SIL2, SIL3 ba. (Tsarin: GB/T 50770-2013 Lambar ƙira don tsarin kayan aikin aminci na mai 2.1.19)
『SIS』
Tsarin kayan aikin tsaro: Tsarin kayan aiki da ake amfani da shi don aiwatar da ayyukan aminci na kayan aiki ɗaya ko da yawa. SIS na iya ƙunsar duk wani haɗin firikwensin, mai warware dabaru, da kuma ɓangaren ƙarshe.
Aikin aminci na kayan aiki; SIF yana da takamaiman SIL don cimma ayyukan aminci na aminci na aiki, wanda zai iya zama aikin kariya na kayan aiki da kuma aikin kula da amincin kayan aiki.
Matakan aminci na tsaro; Ana amfani da SIL don ƙayyade matakai daban-daban (ɗaya daga cikin matakai 4) don buƙatun aminci na ayyukan aminci na kayan aiki da aka sanya wa tsarin kayan aikin tsaro. SIL4 shine matakin mafi girma na aminci kuma SIL1 shine mafi ƙasƙanci.
(Tsarin Bayani: GB/T 21109.1-2007 (IEC 61511-1:2003, IDT) Tsaron aiki na tsarin kayan aiki na aminci don masana'antar sarrafawa Kashi na 1: Tsarin tsari, ma'anoni, tsarin, kayan aiki da buƙatun software 3.2.72/3.2.71/3.2.74)
Tsarin kayan aikin tsaro: Tsarin kayan aiki wanda ke aiwatar da ayyuka ɗaya ko fiye na kayan aikin tsaro. (Tsarin: GB/T 50770-2013 Lambar ƙira na tsarin kayan aikin tsaro na man fetur 2.1.1);
Bambanci tsakanin BPCS da SIS
Tsarin kayan aikin tsaro (SIS) ba tare da la'akari da tsarin sarrafa tsari ba BPCS (kamar tsarin sarrafa rarrabawa DCS, da sauransu), samarwa yawanci yana barci ko tsayawa, da zarar na'urar samarwa ko wurin aiki na iya haifar da haɗurra na aminci, zai iya zama aiki daidai nan take, don haka tsarin samarwa ya daina aiki lafiya ko shigo da yanayin tsaro da aka riga aka tsara ta atomatik, dole ne ya kasance yana da babban aminci (wato, amincin aiki) da kuma tsarin kulawa na yau da kullun, idan tsarin kayan aikin tsaro ya gaza, sau da yawa yakan haifar da manyan haɗurra na aminci. (Tsarin: Babban Gudanar da Kula da Tsaro Lamba ta 3 (2014) Lamba ta 116, Ra'ayoyin Jagora na Hukumar Kula da Tsaro ta Jiha kan Ƙarfafa Gudanar da Tsarin Kayan Aikin Tsaro na Sinadarai)
Ma'anar 'yancin SIS daga BPCS: Idan aikin yau da kullun na madaurin sarrafa BPCS ya cika waɗannan buƙatu, ana iya amfani da shi azaman Layer mai zaman kansa na kariya, ya kamata a raba madaurin sarrafa BPCS ta zahiri daga madaurin aminci mai aiki na tsarin kayan aikin tsaro (SIS) SIF, gami da firikwensin, mai sarrafawa da kuma ɓangaren ƙarshe.
Bambanci tsakanin BPCS da SIS:
Ayyuka daban-daban na manufa: aikin samarwa / aikin aminci;
Yanayin aiki daban-daban: iko na ainihin lokaci / haɗin lokaci mai iyaka;
Bukatun aminci daban-daban: SIS yana buƙatar ingantaccen aminci;
Hanyoyi daban-daban na sarrafawa: ci gaba da sarrafawa azaman babban / sarrafa dabaru azaman babban sarrafawa;
Hanyoyi daban-daban na amfani da kulawa: SIS ta fi tsauri;
Haɗin BPCS da SIS
Ko BPCS da SIS za su iya raba sassan za a iya la'akari da su kuma a tantance su daga waɗannan fannoni uku:
Bukatu da tanade-tanaden ƙayyadadden tsari, buƙatun aminci, hanyar IPL, kimanta SIL;
Kimanta tattalin arziki (muddin an cika ƙa'idodin aminci na asali), misali, nazarin ALARP (ƙasa da yadda zai yiwu);
Ana tantance manajoji ko injiniyoyi bisa ga ƙwarewa da kuma son rai.
Ko ta yaya, ana buƙatar mafi ƙarancin buƙata don cika buƙatun ƙa'idodi da ƙa'idodi.
Lokacin Saƙo: Satumba-09-2023
Waya: 0086-15531448603
E-mail:elena@hznuzhuo.com





