2

Wata tawagar likitoci da injiniyoyi ta sanya na'urar tattara iskar oxygen wadda ta bai wa Asibitin Gundumar Madvalani damar samar da iskar oxygen da kanta, wanda yake da matukar muhimmanci ga marasa lafiya da aka kwantar a asibitoci na gida da na kusa a tsakiyar annobar Covid-19.
Mai tattara iskar oxygen da suka sanya shine injin samar da iskar oxygen mai amfani da matsin lamba (PSA). A cewar bayanin tsarin a Wikipedia, PSA ta dogara ne akan abin da ya faru cewa, a ƙarƙashin matsin lamba mai yawa, iskar gas tana dawwama akan saman daskararru, watau "adsorb". Mafi girman matsin lamba, haka nan iskar gas ke sha. Lokacin da matsin lamba ya ragu, iskar gas ɗin tana sakinta ko kuma ta ɓace.
Rashin iskar oxygen ya kasance babbar matsala a lokacin annobar Covid-19 a wasu ƙasashen Afirka. A Somaliya, Hukumar Lafiya ta Duniya ta ƙara yawan iskar oxygen zuwa asibitoci a matsayin wani ɓangare na "taswirar dabarun ƙara yawan iskar oxygen zuwa asibitoci a faɗin ƙasar."
Bugu da ƙari, tsadar iskar oxygen ta likita ta shafi marasa lafiya a Najeriya, inda marasa lafiya ba za su iya biyan kuɗin sa ba, wanda ya haifar da mutuwar marasa lafiya da yawa na Covid-19 a asibitoci, a cewar Daily Trust. Sakamakon da ya biyo baya ya nuna cewa Covid-19 ya ƙara ta'azzara matsalolin da ke tattare da samun iskar oxygen ta likita.
A cikin shekaru biyu na farko na annobar COVID-19, yayin da matsin lamba kan iskar oxygen ya ƙaru a Gabashin Cape, hukumomin lafiya sau da yawa dole ne su shiga tsakani su yi amfani da motocinsu na kansu…Kara karantawa »
Hukumar Lafiya ta Duniya (WHO) ta samar da kayan aikin iskar oxygen na PSA ga wani asibiti da ke Mogadishu, Somalia. karanta ƙarin bayani
Wani bincike da Daily Trust ta gudanar a ranar Asabar ya gano cewa marasa lafiya da yawa suna mutuwa a asibitoci saboda ba sa iya biyan kuɗin iskar oxygen na likita. karanta ƙarin bayani.
Namibia ta sanar da cewa za ta ɗage harajin shigo da iskar oxygen daga ƙasashen waje don inganta wadatar kayayyaki a yayin da ake samun ƙaruwar sabbin masu kamuwa da cutar Covid-19 da mace-mace. Wannan matakin wani ɓangare ne na ƙoƙarin gwamnati na…Kara karantawa »
AllAfrica tana buga labarai kusan 600 kowace rana daga ƙungiyoyin labarai sama da 100 da kuma wasu cibiyoyi da mutane sama da 500 da ke wakiltar matsayi daban-daban kan kowane batu. Muna ɗauke da labarai da ra'ayoyi daga mutanen da ke adawa da gwamnati zuwa ga wallafe-wallafen gwamnati da masu magana da yawunta. Mai buga kowanne daga cikin rahotannin da ke sama yana da alhakin abubuwan da ke cikinsa kuma AllAfrica ba ta da ikon yin gyara ko gyara shi bisa doka.
AllAfrica ce ta rubuta ko kuma ta ba da umarnin a yi amfani da labarai da sharhi da suka nuna cewa allAfrica.com ne ke wallafawa. Don magance korafe-korafe, tuntuɓe mu.
AllAfrica muryoyin Afirka ne, muryoyin Afirka ne kuma muryoyin Afirka ne. Muna tattarawa, samarwa da rarraba labarai da bayanai guda 600 ga jama'ar Afirka da na duniya kowace rana daga ƙungiyoyin labarai sama da 100 na Afirka da 'yan jaridarmu. Muna aiki a Cape Town, Dakar, Abuja, Johannesburg, Nairobi da Washington DC.


Lokacin Saƙo: Nuwamba-29-2022