1. Injin samar da iska mai suna Cryogenic nitrogen
Manhajar raba iska mai suna cryogenic nitrogen hanya ce ta gargajiya ta samar da nitrogen kuma tana da tarihin kusan shekaru da dama. Ta amfani da iska a matsayin kayan da aka samar, bayan matsewa da tsarkakewa, iskar tana shiga cikin ruwa ta hanyar musayar zafi.
Iskar ruwa galibi cakuda ce ta ruwa da nitrogen. Ta hanyar amfani da bambancin da ke tsakanin iskar oxygen da nitrogen (a matsin lamba ɗaya a sararin samaniya, wurin tafasa na farko shine -183)° C kuma na ƙarshen shine -196° C), ana samun nitrogen ta hanyar raba iskar ruwa. Kayan aikin samar da nitrogen na rukuni mai narkewa yana da rikitarwa, yana mamaye babban yanki, yana da tsadar gini mai yawa, yana buƙatar babban jari na lokaci ɗaya a cikin kayan aiki, yana da tsadar aiki mai yawa, yana samar da iskar gas a hankali (awanni 12 zuwa 24), yana da manyan buƙatun shigarwa da kuma dogon zango. Idan aka yi la'akari da abubuwa daban-daban kamar kayan aiki, shigarwa da gini, don kayan aiki masu ƙarfin 3,500 Nm3/h ko ƙasa da haka, girman jarin na'urorin PSA masu irin wannan ƙayyadaddun ya fi ƙasa da kashi 20% zuwa 50% fiye da na na'urorin raba iska mai narkewa. Na'urar samar da nitrogen mai narkewa mai narkewa ta cryogenic ta dace da samar da nitrogen mai yawa a masana'antu, amma ba ta da tsada ga samar da nitrogen mai matsakaici da ƙananan sikelin.
2. Injin samar da sinadarin nitrogen na ƙwayoyin halitta:
Samar da sinadarin nitrogen na PSA hanya ce da ke amfani da iska a matsayin kayan da aka samar da kuma tace sinadarin carbon a matsayin masu sha. Tana amfani da ka'idar shaƙar matsi mai ƙarfi kuma tana amfani da zaɓin shaƙar sinadarin carbon don oxygen da nitrogen don raba nitrogen da oxygen. Wannan hanya sabuwar hanyar samar da sinadarin nitrogen ce wadda ta bunƙasa cikin sauri a shekarun 1970.
Idan aka kwatanta da hanyoyin samar da nitrogen na gargajiya, yana da tsari mai sauƙi, babban mataki na sarrafa kansa, samar da iskar gas mai sauri (minti 15 zuwa 30), ƙarancin amfani da makamashi, tsarkin samfuri mai daidaitawa a cikin kewayon da ya dace da buƙatun mai amfani, aiki mai sauƙi da kulawa, ƙarancin farashin aiki, da kuma dacewa da kayan aiki mai kyau.
3. Manhajar raba iska ta membrane nitrogen
Amfani da iska a matsayin kayan aiki, a ƙarƙashin wasu yanayi na matsin lamba, iskar oxygen da nitrogen da sauran iskar gas masu halaye daban-daban ana raba su ta hanyar amfani da bambancin adadin shigarsu cikin membrane.
Idan aka kwatanta da sauran kayan aikin samar da hydrogen, yana da fa'idodin tsari mai sauƙi, ƙaramin girma, babu bawul mai canzawa, ƙarancin kulawa, samar da iskar gas cikin sauri (minti 3), da faɗaɗa ƙarfin aiki mai dacewa. Ya dace musamman ga ƙananan masu amfani da tsaftar nitrogen na 98%. A gefe guda kuma, lokacin da tsarkin nitrogen ya wuce 98%, farashin zai fi sama da 15% fiye da na injunan samar da nitrogen na PSA na takamaiman takamaiman.
Don duk wani buƙatar iskar oxygen/nitrogen, da fatan za a tuntuɓe mu :
Anna Tel./Whatsapp/Wechat:+86-18758589723
Email :anna.chou@hznuzhuo.com
Lokacin Saƙo: Mayu-20-2025
Waya: 0086-15531448603
E-mail:elena@hznuzhuo.com







