Bambanci tsakanin na'urar busar da firiji da na'urar busar da shaƙa

1. ƙa'idar aiki

Na'urar busar da sanyi ta dogara ne akan ƙa'idar daskarewa da cire danshi. Iska mai cike da ruwa daga sama tana sanyaya zuwa wani zafin jiki na raɓa ta hanyar musayar zafi tare da na'urar sanyaya, kuma ana tarawa ruwa mai yawa a lokaci guda, sannan a raba ta da mai raba ruwa da iska. Bugu da ƙari, don cimma tasirin cire ruwa da bushewa; na'urar busar da ruwa ta dogara ne akan ƙa'idar shaƙar matsi, ta yadda iska mai cike da ruwa daga sama za ta haɗu da na'urar bushewa a ƙarƙashin wani matsin lamba, kuma yawancin danshi yana sha a cikin na'urar bushewa. Iskar busasshiya tana shiga aikin ƙasa don cimma busarwa mai zurfi.

2. Tasirin cire ruwa

Na'urar busar da sanyi tana da iyaka bisa ƙa'idarta. Idan zafin ya yi ƙasa sosai, injin zai haifar da toshewar kankara, don haka yawan zafin wurin raɓa na injin yawanci ana ajiye shi a 2 ~ 10°C; Busarwa mai zurfi, zafin wurin raɓa na fita zai iya kaiwa ƙasa da -20°C.

3. asarar makamashi

Na'urar busar da sanyi tana cimma manufar sanyaya ta hanyar matsewa a cikin firiji, don haka yana buƙatar a daidaita shi da wutar lantarki mafi girma; na'urar busar da tsotsa tana buƙatar sarrafa bawul ɗin ta cikin akwatin sarrafa wutar lantarki, kuma wutar lantarki tana ƙasa da ta na na'urar busar da sanyi, kuma asarar wutar ma ba ta da yawa.

Na'urar busar da sanyi tana da manyan tsare-tsare guda uku: na'urar sanyaya sanyi, iska, da kuma na lantarki. Abubuwan da ke cikin tsarin suna da rikitarwa, kuma yuwuwar lalacewa ta fi girma; na'urar busar da tsotsa na iya lalacewa ne kawai lokacin da bawul ɗin ke motsawa akai-akai. Saboda haka, a cikin yanayi na yau da kullun, ƙimar gazawar na'urar busar da sanyi ta fi ta na'urar busar da tsotsa girma.

4. Asarar iskar gas

Na'urar busar da ruwa mai sanyi tana cire ruwa ta hanyar canza yanayin zafi, kuma danshi da ake samu yayin aiki yana fita ta hanyar magudanar ruwa ta atomatik, don haka babu asarar iska; yayin aikin injin busar da kaya, abin da aka sanya a cikin injin yana buƙatar a sake sabunta shi bayan ya sha ruwa kuma ya cika. Kimanin kashi 12-15% na asarar iskar gas mai sabuntawa.

Menene fa'idodi da rashin amfanin busar da injinan sanyaya daki?

fa'idodi

1. Babu amfani da iska mai matsewa

Yawancin masu amfani ba su da buƙatar iska mai ƙarfi sosai a wurin raɓa. Idan aka kwatanta da na'urar busar da iska, amfani da na'urar busar da sanyi yana adana kuzari.

2. Sauƙaƙan kulawa ta yau da kullun

Babu lalacewar sassan bawul, kawai tsaftace matattarar magudanar ruwa ta atomatik akan lokaci

3. Ƙarancin hayaniya a lokacin gudu

A ɗakin da ake matsa iska, ba a jin hayaniyar na'urar busar da sanyi gaba ɗaya.

4. Abubuwan da ke cikin ƙazanta masu ƙarfi a cikin iskar gas ta na'urar busar da sanyi ba su da yawa

A ɗakin da ake matsa iska, ba a jin hayaniyar na'urar busar da sanyi gaba ɗaya.

rashin amfani

Ingancin iskar da na'urar busar da sanyi ke samarwa zai iya kaiwa kashi 100%, amma saboda takaita ka'idar aiki, wurin raɓar iskar zai iya kaiwa kusan digiri 3 kawai; duk lokacin da zafin iskar da ake sha ya ƙaru da digiri 5, ingancin sanyaya zai ragu da kashi 30%. Yanayin raɓar iskar kuma zai ƙaru sosai, wanda zafin yanayi ke shafarsa sosai.

Menene fa'idodi da rashin amfanin na'urar busar da shaye-shaye?

fa'idodi

1. Matsewar iskar raɓa na iya kaiwa -70°C

2. Yanayin zafi ba ya shafar shi

3. Tasirin tacewa da kuma tace ƙazanta

rashin amfani

1. Da yawan amfani da iska mai ƙarfi, yana da sauƙin amfani da makamashi fiye da na'urar busar da sanyi.

2. Ya zama dole a ƙara da kuma maye gurbin mai shanyewa akai-akai; Sassan bawul ɗin sun lalace kuma suna buƙatar kulawa ta yau da kullun.

3. Na'urar busar da ruwa tana da hayaniyar rage matsin lamba na hasumiyar shaye-shaye, hayaniyar da ke gudana tana kusa da decibels 65

Abin da ke sama shine bambanci tsakanin na'urar busar da sanyi da na'urar busar da tsotsa da fa'idodi da rashin amfanin su. Masu amfani za su iya auna fa'idodi da rashin amfani gwargwadon ingancin iskar da aka matse da kuma farashin amfani, sannan su samar da na'urar busar da ta dace da na'urar kwampreso ta iska.


Lokacin Saƙo: Agusta-21-2023